ทัวร์รายวัน

ทริป 3 ที่ : ปั่น Gangchon Rail Bike + สวน The Garden of Morning Calm + เกาะนามิ Nami Island

Chuncheon-si, Gangwon-do, South Korea

ทริป 1 วัน เที่ยว 3 สถานที่ ปั่นจักรยานเส้นทางรถไฟสายเก่าสุดชิลพร้อมชื่นชมกับธรรมชาติที่โอบล้อมด้วยแม่น้ำและภูเขา เที่ยวชมสถานที่แลนด์มาร์คอย่างเกาะนามิ แวะเข้าชมความงามของธรรมชาติในสวนที่ขึ้นชื่อของเมืองคาพยอง The Garden of Morning Calm

ว่าง
ไม่ว่าง
เลือกแล้ว
ประเภททัวร์: ทัวร์รายวัน
ระยะเวลา: วันอังคาร, วันศุกร์ และวันอาทิตย์
จำนวนคนสูงสุด:: Unlimited
สถานที่:
อัตรา:
วันเดินทาง:
Return date:
ผู้ใหญ่:
เด็ก:
ทริป 1 วัน เที่ยว 3 สถานที่ ปั่นจักรยานเส้นทางรถไฟสายเก่าสุดชิลพร้อมชื่นชมกับธรรมชาติที่โอบล้อมด้วยแม่น้ำและภูเขา เที่ยวชมสถานที่แลนด์มาร์คอย่างเกาะนามิ แวะเข้าชมความงามของธรรมชาติในสวนที่ขึ้นชื่อของเมืองคาพยอง The Garden of Morning Calm

สถานที่ 

  • เกาะนามิ Nami Island
  • สวน The Garden of Morning Calm
  • ปั่นจักรยานบนรางรถไฟ Gangchon Rail Park

ระยะเวลา 

  • วันอังคาร, วันศุกร์ และวันอาทิตย์
  • เดินทางได้ตลอดทั้งปี

ราคารวม 

  • ค่าไกด์เกาหลีสื่อสารภาษาอังกฤษ (ไม่ต้องทิป)
  • ค่าเดินทางไปกลับโดยรถบัสของเรา
  • ค่าเข้าสวน The Garden of Morning Calm
  • ค่าเรือข้ามเฟอรี่ข้ามฟากและเข้าเกาะนามิ
  • ค่าเข้าปั่นจักรยาน Rail Bike ที่ Gangchon Rail Park
    * ลูกค้าในทริปอาจจะต้องแชร์จักรยานแบบ 4 ที่นั่งรวมกับท่านอื่น
    * หากต้องการจักรยานส่วนตัวลูกค้าต้องชำระเพิ่ม 5,000 วอนต่อท่าน
  • เด็กอายุต่ำกว่า 3 ปี ไม่เสียค่าใช้จ่าย (แต่ต้องนั่ง และอยู่ในความดูแลของผู้ใหญ่)

ราคาไม่รวม

  • ค่าอาหาร
  • ค่าใช้จ่ายส่วนตัว

จุดนัดพบสตาฟ

  • สถานี Hongik Univ. ทางออก 4
  • สถานี Myeongdong Station ทางออก 2
  • สถานี Dongdaemun History & Culture Park Station ทางออก 10

ตารางการเดินทาง

ช่วงเข้าชมงาน Lighting Festival 7 ธันวาคม 2561 – 24 มีนาคม 2562

9.20 น. ออกเดินทางจาก สถานี Hongik Univ. ทางออก 4
10.00 น. ออกเดินทางจาก สถานี Myeongdong Station ทางออก 2
10.10 น. ออกเดินทางจาก สถานี Dongdaemun History & Culture Park Station ทางออก 10
11.40 น. เดินทางถึง Gangchon Rail Park
13.30 น. ออกเดินทางไป Nami Island
14.00 น. เดินทางถึง Nami Island
17.30 น. ออกเดินทางไป The Garden of Morning Calm
18.10 น. เดินทางถึง The Garden of Morning Calm
19.40 น. เดินทางกลับ Seoul
20.50 น. เดินทางถึง สถานี Dongdaemun History & Culture Park
21.00 น. เดินทางถึง สถานี Myeongdong
21.30 น. เดินทางถึง สถานี Hongik Univ.


ตารางการเดินทาง ช่วงปกติ

7:20น. ออกเดินทางจาก สถานี Hongik Univ. ทางออก 4
8:00น. ออกเดินทางจาก สถานี Myeongdong Station ทางออก 2
8:10น. ออกเดินทางจาก สถานี Dongdaemun History & Culture Park Station ทางออก 10
9:40น. เดินทางถึง Gangchon Rail Park
11:30น. ออกเดินทางไป Nami Island
12:00น. เดินทางถึง Nami Island
15:30น. ออกเดินทางไป The Garden of Morning Calm
16.20น. เดินทางถึง The Garden of Morning Calm
17:50น. เดินทางกลับ Seoul
19:10น. เดินทางถึง สถานี Dongdaemun History & Culture Park
19:20น. เดินทางถึง สถานี Myeongdong
19:50น. เดินทางถึง สถานี Hongik Univ.


Note ขั้นตอนในวันเดินทาง

  • กรุณามาถึงจุดขึ้นรถก่อนเวลาประมาณ 5 – 10 นาที
  • ให้มองหาป้าย Standee K-Tour Story หรือ สตาฟเกาหลีที่มีป้ายชื่อคล้องคอ K-Tour Story
  • แจ้งชื่อผู้จองกับสตาฟ หรือแสดงหลักฐานที่ได้รับทางโทรศัพท์มือถือ จากนั้นสตาฟจะพาไปขึ้นรถ
  • ID Line ที่ได้กรอกในขั้นตอนการจอง สตาฟจะใช้ติดต่อในกรณีมาสายหรือไม่ทันเวลานัด
  • หากท่านมีปัญหาใดๆ สามารถติดต่อสตาฟไทยได้ ผ่านทาง Line @gtripkorea

วิธีการจอง

 

เงื่อนไขการยกเลิก

  • หากต้องการเปลี่ยนแปลงการจองไม่ว่ากรณีใดใด กรุณาแจ้งล่วงหน้าก่อนวันเดินทาง อย่างน้อย 3 วัน
  • หากต้องการยกเลิกการใช้บริการทัวร์ชำระค่าริการแล้ว
    – ยกเลิกก่อนวันใช้บริการ 7 วัน ชำระคืนได้ 100%,
    – ยกเลิกก่อนวันใช้บริการภายใน 7 วัน จะไม่สามารถชำระเงินคืนได้ ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น

 

ที่ตั้ง

รีวิว

ไม่มีรีวิว

แสดงความคิดเห็น

  • Sleep
  • Location
  • Service
  • Cleanliness
  • Room(s)

Cart Item Removed. Undo
  • No products in the cart.